NGÀY HỘI TRẺ EM KHUYẾT TẬT 2014:
Bình Định đạt 3 giải Nhất
(BĐ) - Tại Ngày hội trẻ em khuyết tật năm 2014 diễn ra tại Khu du lịch Đảo Hòn Tằm (TP Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa) vào 2 ngày 31.5 và 1.6, Bình Định có 22 trẻ khuyết tật thuộc Trung tâm BTXH tỉnh và Trung tâm BTXH Đồng Tâm tham gia. Nhiều sân chơi đã được tổ chức cho các em như cướp cờ, đá bóng, cầu lông, kéo co, thi vẽ tranh, thả bong bóng, biểu diễn văn nghệ… Kết quả, đoàn Bình Định đạt 3 giải Nhất. Cụ thể, giải Nhất tiết mục văn nghệ Hồn thiêng đất Việt và giải Nhất bóng đá của Trung tâm BTXH Đồng Tâm; giải Nhất tiết mục đàn organ Đứa bé của em Võ Thạch Tùng, Trung tâm BTXH tỉnh. Ngoài ra, Trung tâm BTXH Đồng Tâm còn đạt 2 giải Nhì cướp cờ và múa võ cổ truyền Bình Định; Trung tâm BTXH tỉnh đạt giải Nhì bóng đá và giải Ba cờ vua.
Ngày hội trẻ em khuyết tật năm 2014 do Công ty cổ phần Tập đoàn Khải Vy phối hợp Công ty cổ phần Hòn Tằm Biển Nha Trang tổ chức. Có 160 thanh thiếu nhi khuyết tật đến từ các trung tâm nuôi dạy trẻ khuyết tật ở 8 tỉnh, thành phố (TP Hồ Chí Minh, Lâm Đồng, Đaklak, Đắk Nông, Khánh Hòa, Bình Thuận, Phú Yên, Bình Định) tham dự ngày hội.
NGUYỄN MUỘI