LẬP LẠI TRẬT TỰ KHU VỰC BÃI BIỂN QUY NHƠN:
Tất cả tàu thuyền, chồ rớ đã được di dời
(BĐ) - Đến trưa 3.6, tất cả các loại tàu thuyền, thúng, rớ, rá và các loại ngư lưới cụ đang neo đậu dọc tuyến đường Xuân Diệu - An Dương Vương, TP Quy Nhơn đã về neo đậu tại Khu dịch vụ hậu cần nghề cá đúng nơi quy định.
Ông Nguyễn Văn Dũng, Chủ tịch UBND TP Quy Nhơn, cho biết: Phần lớn người dân chấp hành chủ trương của chính quyền, chỉ có một số phản đối, không chịu di dời, buộc các lực lượng chức năng phải cưỡng chế, lai dắt toàn bộ số tàu thuyền của ngư dân ra khỏi khu vực trên vào sáng 3.6.
VĂN LƯU