TNGT khiến 1 người tử vong
(BĐ) - Lúc 22 giờ 30 phút ngày 29.3, tại ngã 3 đường Tây Sơn - Bế Văn Đàn (phường Ghềnh Ráng, TP Quy Nhơn) xảy ra vụ TNGT nghiêm trọng giữa mô tô và ô tô đi ngược chiều, khiến 1 người tử vong.
Cụ thể, vào thời điểm trên, chị N.T.D.H. (TP Quy Nhơn) điều khiển ô tô đi trên đường Tây Sơn theo hướng Tây Sơn - An Dương Vương, khi đến đoạn đường trên chuyển hướng rẽ trái vào đường Bế Văn Đàn đã va chạm với mô tô do N.T.H. (TP Quy Nhơn) điều khiển, chở theo N.D. (huyện Phù Cát) đang đi hướng ngược lại.
Hậu quả, H. tử vong tại bệnh viện, D. bị thương, 2 xe hư hỏng.
Cơ quan chức năng đang tiếp tục điều tra làm rõ vụ việc.
K.A