CO.OPMART QUY NHƠN:
Thực hiện nhiều chương trình khuyến mãi trong Tháng tiêu dùng xanh
(BĐ)- Từ nay đến 22.6, Co.opmart Quy Nhơn liên tiếp thực hiện 6 chương trình khuyến mãi và nhiều hoạt động ý nghĩa chào mừng Tháng tiêu dùng xanh 2014. Đây là năm thứ 5, hệ thống Co.opmart thực hiện chương trình khuyến mãi Tháng tiêu dùng xanh với mục đích giúp người tiêu dùng và doanh nghiệp nâng cao ý thức bảo vệ môi trường.
Theo đó, Co.opmart Quy Nhơn sẽ liên tiếp thực hiện các chương trình khuyến mãi như: tặng 300 ngàn túi môi trường, lễ hội trái cây, chương trình Giá đặc biệt, chương trình Mua sắm xanh ngàn ưu đãi, chương trình Nhân đôi số điểm và giảm giá từ 15% đến 20% các sản phẩm thiết yếu, tươi sống…
Bên cạnh tổ chức thực hiện công tác kích cầu sản phẩm của doanh nghiệp xanh trong tháng 6, Co.opmart Quy Nhơn vẫn duy trì thường xuyên các hoạt động bảo vệ môi trường khác như sử dụng túi ny-lon tự hủy, túi môi trường trên toàn hệ thống, thực hiện và tuyên truyền hướng dẫn người tiêu dùng thực hiện phân loại rác tại nguồn, tổ chức cuộc thi vẽ tranh cho trẻ em chủ đề môi trường xanh, hướng dẫn tái chế chai lọ thành những vật dụng hữu ích, thu gom vỏ chai nhựa để sản xuất xăng sinh học… giúp nâng cao ý thức bảo vệ môi trường sống trong cộng đồng.
HIỀN MAI