11 tỷ đồng đầu tư dự án Nhà máy sản xuất gạch không nung
(BĐ) - UBND tỉnh vừa chấp thuận chủ trương cho Công ty TNHH gạch không nung Phú Lộc đầu tư xây dựng Nhà máy sản xuất gạch không nung.
Theo đó, công trình sẽ được xây dựng tại địa bàn thôn Quảng Tín, xã Phước Lộc, huyện Tuy Phước. Theo thiết kế, Nhà máy sản xuất gạch không nung Phú Lộc có công suất khoảng 6 triệu viên gạch/năm, với tổng vốn đầu tư gần 11 tỷ đồng. Mục tiêu chính của dự án là đầu tư máy móc thiết bị, công nghệ, xây dựng nhà xưởng sản xuất sản phẩm gạch không nung nhằm thay thế việc sản xuất gạch đất nung truyền thống, góp phần giảm thiểu ô nhiễm môi trường. Theo kế hoạch, vào khoảng quý 3 năm 2014, nhà máy sản xuất gạch không nung Phú Lộc sẽ đi vào hoạt động.
Viết Hiền