790 học sinh dự vòng thi tuyển vào Trường THPT chuyên Lê Quý Đôn
(BĐ) - Ngày 13.6, tại Trường THPT Quốc học Quy Nhơn, Sở GD&ĐT đã tổ chức lễ khai mạc kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 Trường THPT chuyên Lê Quý Đôn năm học 2014-2015.
Năm nay có 790 học sinh vượt qua vòng sơ tuyển để dự vòng thi tuyển vào 7 lớp chuyên: Toán, Hóa học, Vật lý, tiếng Anh, Toán - Tin học, Ngữ văn và Sinh học. Trong đó, lớp chuyên tiếng Anh có số học sinh dự thi đông nhất là 212, kế đó là Hóa học 119, Toán 118, Ngữ văn 106, Toán - Tin 102, Sinh học 68 và Vật lý 65 học sinh.
Ngày 13.6, các thí sinh dự thi 2 môn không chuyên, buổi sáng thi môn Ngữ văn, buổi chiều thi môn Toán (đều có thời gian làm bài 120 phút). Ngày 14.6, buổi sáng thí sinh tiếp tục dự thi môn chuyên đã đăng ký (thời gian làm bài môn Hóa học và tiếng Anh là 120 phút, các môn chuyên khác 150 phút), buổi chiều thi môn không chuyên tiếng Anh (90 phút).
Dự kiến, ngày 20.6, Trường THPT chuyên Lê Quý Đôn sẽ công bố kết quả và danh sách thí sinh trúng tuyển.
THU HIỀN