Đoàn Khối các cơ quan tỉnh:
Tổ chức “Kỳ nghỉ hồng” tại xã Canh Hòa
Chiều 14.6, Đoàn Khối các cơ quan tỉnh đã tổ chức chiến dịch “Kỳ nghỉ hồng” tại xã Canh Hòa, huyện Vân Canh. Tại đây, các bác sĩ BVĐK tỉnh và Viện Sốt rét ký sinh trùng côn trùng Quy Nhơn đã khám bệnh, cấp thuốc miễn phí cho 200 người dân và khám mắt cho 50 học sinh trong xã. Bên cạnh đó, Đoàn đã tư vấn pháp lý và tập huấn chuyển giao tiến bộ KHKT về sản xuất nông nghiệp cho nông dân; tổ chức một phiên tòa giả định về ATGT, qua đó tuyên truyền nâng cao ý thức tuân thủ Luật Giao thông đường bộ cho nhân dân.
Dịp này, Đoàn đã tặng 20 suất quà (200 ngàn đồng/suất) cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn vì tai nạn giao thông và hộ nghèo.
Lê Phương