Đi cướp lấy tiền chơi game
Khoảng 22 giờ 15 phút ngày 14.6.2014, trước số nhà 33 đường Nguyễn Thái Học, TP Quy Nhơn xảy ra vụ cướp giật. Chị Ngô Thị Bích Thùy và bạn là Trần Thị Mỹ Ly (cùng SN 1995, ở thị trấn Tam Quan, huyện Hoài Nhơn) đang đi xe đạp thì bất ngờ bị hai thanh niên đi xe máy cùng chiều áp sát, giật chiếc điện thoại chị Ly đang cầm trên tay. Chị Ly cảnh giác giữ chặt điện thoại nên tên cướp không thể giật được, hai bên giằng co nhau rồi ngã xuống đường. Sợ bị lộ, 2 tên cướp lồm cồm bò dậy nhảy lên xe phóng thẳng.
Ngay khi tiếp nhận tin báo của người bị hại, CA phường Lý Thường Kiệt đã triển khai các biện pháp nghiệp vụ truy tìm tung tích đối tượng. Từ một số thông tin về đặc điểm đối tượng, đặc điểm chiếc xe và một vài con số trên biển số chiếc xe gây án mà người bị hại nhớ được, đến sáng 15.6, CA phường Lý Thường Kiệt đã xác minh và làm rõ thủ phạm là Đặng Hữu Đang và Nguyễn Văn Lý (cùng SN 1992, ở KV8, phường Quang Trung, TP.Quy Nhơn).
Tại CA phường, Lý và Đang khai nhận ngoài vụ cướp giật không thành trên, trước đó khoảng 1 tuần, chúng đã cùng nhau thực hiện 2 vụ cướp giật khác, lấy được 2 chiếc điện thoại di động, đem bán lấy tiền uống cà phê và “luyện” game online.
MINH NGỌC