Một góc nhìn về tư duy lãnh đạo
Lãnh đạo, người đứng đầu cấp ủy, chính quyền địa phương đóng vai trò, dấu ấn quan trọng trong việc phát triển KT-XH ở một địa phương. Tuy nhiên, trên thực tế, việc đánh giá, nhìn nhận cán bộ lãnh đạo hiện nay vẫn còn mang tính hình thức, chưa thực chất.
Kiểu lãnh đạo thường gặp nhất ở nhiều cơ quan, đơn vị, địa phương là “dĩ hòa vi quý”. Những lãnh đạo này thường chỉ chú trọng vào mối quan hệ cấp trên, cấp dưới mà nhiều người thường đánh giá là “quan hệ tốt”. Nếu có chỉ đạo, lãnh đạo thường góp ý nhẹ nhàng, không gay gắt để khỏi phải “chạm tự ái” của các ngành, không có lợi cho bản thân.
Một kiểu lãnh đạo khác là lãnh đạo diễn thuyết, nói không đi đôi với làm. Tại các cuộc họp, lãnh đạo thường ăn to, nói lớn khiến người nghe thoạt đầu rất nể phục, tôn trọng vì nói khá thẳng thắn về những bức xúc, tồn tại hiện nay trên nhiều lĩnh vực. Tuy nhiên, nếu để ý, vị lãnh đạo đó thường hay nói chung chung, không chỉ trích hay ví dụ trường hợp nào cụ thể cả. Nếu gặp phải những điều chướng tai, gai mắt trên thực tế, lãnh đạo thường tìm cách tránh né, hoặc đẩy quả bóng trách nhiệm qua tay người khác.
Những kiểu lãnh đạo ấy thường có một điểm chung là “tư duy nhiệm kỳ”, chủ nghĩa cá nhân, dễ làm khó bỏ. Một cơ quan, đơn vị, địa phương tồn tại lãnh đạo như thế sẽ đi ngược lại với tính năng động, cải cách. Một nhiệm kỳ 5 năm nhưng bộ mặt địa phương không có sự chuyển biến thì không thể đánh giá cán bộ lãnh đạo đó là “hoàn thành tốt nhiệm vụ được”. Không thể đánh giá cán bộ lãnh đạo tốt mà dựa trên các mối quan hệ “đẹp lòng”, hoặc chỉ diễn thuyết suông.
Lối tư duy kém cõi đó một phần do bản chất cán bộ. Đó là những cán bộ không tích cực tự trau dồi, bồi dưỡng kiến thức để phục vụ công tác lãnh đạo, chỉ đạo mà chỉ lo sao để được lòng cấp trên, hài lòng cấp dưới nhằm giữ được “ghế” . Tư duy kém cũng một phần do tập thể, cơ quan, địa phương không có những góp ý, chấn chỉnh, phê bình đúng đắn, giúp cán bộ sửa chữa, khắc phục.
Chuẩn bị cho đại hội Đảng các cấp nhiệm kỳ 2015 - 2020, Đảng ta rất cần những cán bộ lãnh đạo, nhất là người đứng đầu các cấp, có tư duy cấp tiến, dám nghĩ, dám làm, luôn luôn tự đổi mới bản thân để có những quyết định đúng đắn, khoa học. Lãnh đạo, người đứng đầu cấp ủy, chính quyền địa phương cũng có nghĩa là trong nhiệm kỳ tại vị phải làm sao để địa phương nơi mình công tác có sự chuyển biến, phát triển mọi mặt. Để có được những cán bộ “vừa hồng, vừa chuyên” đó, mỗi đại biểu cần thận trọng, cân nhắc, khách quan để bỏ phiếu lựa chọn lãnh đạo.
ANH TUẤN