Bắt 7 đối tượng cướp giật
Ngày 28.6, Công an huyện Hoài Ân đã bắt một nhóm đối tượng về tội cướp giật tài sản gồm: Nguyễn Đình Nhân (SN 1994, trú An Chiểu, xã Ân Phong), Nguyễn Vũ Sơn (SN 1996, trú Vĩnh Hòa, Ân Đức), Nguyễn Thành Trang (SN 1995, trú Thế Thạnh 2, xã Ân Thạnh), Nguyễn Lưu Hữu Thọ (SN 1996, trú thôn Du Tự, thị trấn Tăng Bạt Hổ). Đêm 27.6 các đối tượng trên đã vào nhà chị Huỳnh Thị Thanh ở thôn Phú Khương, xã Ân Tường Tây giả vờ bán 3 con gà. Khi chị Thanh lấy ví trả tiền thì chúng giật sợi dây chuyền 4,7 chỉ trên cổ và 4,8 triệu đồng rồi tẩu thoát. Ngay trong đêm Công an huyện đã huy động lực lượng truy bắt, đồng thời bắt thêm 3 đối tượng khác gây ra các vụ cướp giật cũng với thủ đoạn tương tự trên địa bàn trước đó.
DANH NHÂN