Hoài Ân:
Thêm 200 hộ dân có nước sạch
Trước tình hình thời tiết nắng hạn kéo dài làm cho các giếng nước bị cạn kiệt, Ban nhân dân thôn An Chiểu xã Ân Phong huyện Hoài Ân đã tổ chức họp dân, làm đơn kiến nghị và được Công ty cấp thoát nước Bình Định chấp thuận cung cấp nước sạch cho nhân dân của thôn.
Theo đó, mỗi hộ dân (không kể xa, gần) đóng góp 800.000đ, Công ty cấp thoát nước Bình Định sẽ dẫn nước từ Nhà máy xử lý nước sạch thị trấn Tăng Bạt Hổ cung cấp đến tận từng hộ sử dụng. Trước mắt, có 200hộ/460hộ tại xóm 3 và xóm 4 của thôn An Chiểu có nước sử dụng trong đợt này.
Văn Hùng