Xông vào nhà trộm xe SH
Lúc 18 giờ 30 ngày 29.6, chị Hồ Thị Túy Oanh (SN 1970, chủ tiệm may thời trang My, ở số 539 đường Trần Hưng Đạo, thuộc KV3, phường Lê Hồng Phong, TP Quy Nhơn) đang ở trên gác lửng nghe có tiếng động lạ, nhìn xuống thì thấy 1 thanh niên đang dắt xe SH của mình ra vỉa hè nên hốt hoảng tri hô và lao xuống cầu thang đuổi theo, nhưng kẻ gian đã nhanh chóng mất hút về hướng Phú Tài. Theo trình bày của chị Oanh, chiếc xe SH biển số 77L1-06796 khi mua có giá 106 triệu đồng, dựng trong phòng khách, đã rút chìa khóa, cửa sắt bên ngoài mở, cửa kính khép hờ. Kẻ gian lợi dụng lúc những người trong nhà đang ở trên gác đã xông vào trộm xe, phá khóa tẩu thoát.
NGUYỄN HƯƠNG
Mùa đá banh World Cup hoặc Euro Cup là dịp cao điểm diễn ra tệ nạn cá độ. Qua đó, không biết bao kẻ thua độ, bán nhà cửa, tài sản, chìm trong nợ nần, bị giang hồ hăm dọa, trốn nợ, thậm chí là tự tử hoặc vào tù tội. Mùa này cũng là mùa cao điểm của bọn trộm cắp, bọn cướp, bọn lừa đảo hoạt động. Do đó, nhân dân và các cơ quan, công sở, xí nghiệp cần tăng cường đề phòng trộm, cướp. Mới hôm qua 30/6, một nhà dân trên đường Bà Triệu -Qui Nhơn đã bị trộm leo tường, cắt dây điện, tháo cục nóng máy lạnh để bán. May mà có người đi đường phát hiện nên tên trộm bỏ chạy...! Bà con hết sức cẩn thận. Nhân đây, cũng đề nghị lực lượng dân phòng các phường-xã phải đi tuần tra liên tục ban đêm trong mùa này. Không phải đi dạo dạo một vòng rồi về trụ sở xem đá banh hoặc ngủ thì cũng như không ! Nhân dân đã đóng tiền an ninh, quốc phòng hàng năm để trả lương cho các anh thì các anh phải nhớ làm tròn nhiệm vụ của mình !