Tập đoàn Hoa Sen đầu tư xây dựng nhà máy tại KCN Nhơn Hòa
(BĐ) - Ngày 4.7, ông Man Ngọc Lý, Trưởng Ban Quản lý Khu Kinh tế Bình Định cho biết: Đơn vị vừa cấp Giấy Chứng nhận đầu tư cho Công ty TNHH MTV Ống thép Hoa Sen Bình Định xây dựng nhà máy ống thép Hoa Sen tại Khu Công nghiệp Nhơn Hòa, thị xã An Nhơn. Nhà máy được xây dựng trên diện tích gần 4 ha, với tổng vốn đăng ký đầu tư 101,2 tỉ đồng; quy mô sản xuất 100.000 tấn sản phẩm ống thép các loại/năm. Dự kiến, nhà máy sẽ hoàn thành và đi vào hoạt động chính thức từ tháng 4.2015; góp phần giải quyết việc làm cho trên 250 lao động tại địa phương.
Được biết, đây là nhà máy sản xuất ống thép thứ 6 của Tập Đoàn Hoa Sen, nhằm cung cấp sản phẩm ống thép tại thị trường các tỉnh khu vực miền Trung - Tây Nguyên.
N. HÂN