Phù Cát:
Giá trị sản xuất CN-TTCN tăng 17,5%
6 tháng đầu năm 2014, huyện Phù Cát đã tập trung chỉ đạo các địa phương ưu tiên tạo điều kiện thu hút vốn đầu tư vào các cụm công nghiệp (CN), đồng thời khôi phục, phát triển các ngành nghề truyền thống, đẩy mạnh phát triển CN - tiểu thủ công nghiệp (TTCN), tạo việc làm và thu nhập cho người lao động. Đến nay, toàn huyện có 38 cơ sở sản xuất đang hoạt động tại các cụm CN trên địa bàn, giải quyết việc làm cho 2.730 lao động; góp phần cho giá trị sản xuất CN - TTCN trên địa bàn huyện đạt hơn 186,78 tỉ đồng trong 6 tháng đầu năm 2014, bằng 45,69% kế hoạch cả năm, tăng 17,55% so cùng kỳ năm trước. Trong thời gian đến, Phù Cát tiếp tục khuyến khích các doanh nghiệp mở rộng sản xuất, gắn với xử lý tốt về môi trường, tiếp tục kêu gọi đầu tư vào các cụm CN trên địa bàn.
HOÀI TRUNG