Xây dựng trường học điển hình về đổi mới toàn diện dạy và học ngoại ngữ:
3 trường tham gia
(BĐ) - Thông tin từ Sở GD&ĐT, năm học 2014-2015, Bình Định có 3 trường đăng ký triển khai xây dựng đơn vị điển hình về đổi mới toàn diện dạy và học ngoại ngữ trong trường phổ thông, theo Đề án Ngoại ngữ Quốc gia 2020. Đó là các trường: Tiểu học Bồng Sơn (Hoài Nhơn); THCS thị trấn Tuy Phước (Tuy Phước) và THPT số 1 Tuy Phước (Tuy Phước).
Các trường đăng ký xây dựng đơn vị điển hình về đổi mới toàn diện dạy và học ngoại ngữ phải đáp ứng tiêu chí: trường đã đạt chuẩn quốc gia, có đội ngũ giáo viên tiếng Anh dạy giỏi đạt chuẩn theo Khung năng lực ngoại ngữ 6 bậc của Việt Nam (Tiểu học và THCS: bậc 4 (B2); THPT: bậc 5 (C1)); trường đang tổ chức dạy học tiếng Anh theo chương trình tiếng Anh 10 năm của Bộ GD&ĐT; nhà trường có kế hoạch và lộ trình đảm bảo chuẩn đầu ra của học sinh theo quy định của cấp học (Tiểu học: bậc 1, THCS: bậc 2; THPT: bậc 3).
THU HIỀN