Giả mua hàng, trộm điện thoại
Khoảng 8 giờ ngày 5.7, có 2 phụ nữ khoảng 30- 35 tuổi đi chung xe mô tô hiệu Honda Dream II dừng trước nhà số 02, đường Hồ Sĩ Tạo, thuộc KV6, phường Thị Nại, TP Quy Nhơn mua sữa đậu nành. Lúc chị Châu, chủ nhà xuống bếp lấy thêm chai đựng sữa, một người đi theo, khi trở lên thì nói có việc phải đi gấp, bảo chị Châu để 2 chai sữa đó khoảng 20 phút sau sẽ quay lại lấy. Khi 2 người phụ nữ đi khỏi, em Trần Thị Chiêu Sa (SN 1996, ở xã Hương An, huyện Quế Sơn, tỉnh Quảng Nam) ở trọ chờ thi đại học đợt 2 phát hiện điện thoại di động hiệu Samsung Galaxy đang sạc pin để dưới chân cầu thang bị mất cắp.
Đặng Thái