1 ngày 2 vụ chết đuối
Vào khoảng 16 giờ 30 phút, ngày 6.7 tại đoạn sông Kôn thuộc thôn Định Tam, xã Vĩnh Hảo, huyện Vĩnh Thạnh xảy ra 1 vụ chết đuối. Nạn nhân là cháu Trần Tuấn Kiệt, sinh năm 2005, là học lớp 3, con của anh Trần Anh Thu ở cùng thôn. Nguyên nhân ban đầu được xác định là do bạn bè rủ rê đi tắm sông, khi đến khu vực trên do cháu Kiệt còn nhỏ vả lại đoạn sông rất sâu nên đã xảy ra vụ chết đuối thương tâm trên.
Trước đó, vào lúc 15 giờ cùng ngày, do cha mẹ phải lo làm ăn nên gửi con bà ngoại giữ hộ, trong lúc trông cháu bà ngoại đã không cẩn thận để cháu Hàn Anh Thảo Nguyên – sinh năm 2013 là con của anh Hàn Mộng Đức ở thôn Định Nhất, xã Vĩnh Hảo ra mương dẫn nước ruộng thuộc khu vực thôn An Nội xã Vĩnh Thịnh, tại đây cháu bé đã trượt chân và chết đuối.
Xuân Dũng