Điểm tiếp nhận, xử lý tin báo về an ninh trật tự:
Tiếp nhận, xử lý 3 vụ việc
(BĐ) - Theo tin từ điểm tiếp nhận, xử lý tin báo về an ninh trật tự phục vụ kỳ thi tuyển sinh ĐH, CĐ năm 2014 của Công an TP Quy Nhơn (đặt tại ngã 6 Ngô Mây), trong kỳ thi năm nay, các cán bộ, chiến sĩ đã tiếp nhận, xử lý 3 vụ việc.
Cụ thể, 7 giờ 30 ngày 4.7, ông T.Q.B. (sinh năm 1963, ở TP Pleiku, tỉnh Gia Lai) đi tắm biển tại khu vực Công viên Thiếu nhi (đối diện cổng trường ĐH Quy Nhơn) bị mất một điện thoại Nokia, 1 giấy đăng ký xe mô tô, 1 giấy bảo hiểm. Ông B. đã được hướng dẫn đến Công an phường Ngô Mây để làm đơn báo mất.
Chiều cùng ngày, người đi đường đã gửi lại điểm tiếp nhận 1 CMND mang tên Nguyễn Thị Thùy Trang (sinh ngày 15.3.1996, thường trú phường Cheo Reo, thị xã Ayun Pa, tỉnh Gia Lai), 1 ví da trong đó có 1 CMND mang tên Phan Đình Tý (sinh ngày 5.5.1996, thường trú xã Cát Hanh, huyện Phù Cát) và 541 ngàn đồng. Người mất có thể liên hệ Công an TP Quy Nhơn (144 Cần Vương, TP Quy Nhơn) để nhận lại tiền và CMND.
Đến tối 4.7, Điểm tiếp nhận, xử lý tin báo về an ninh trật tự phục vụ kỳ thi tuyển sinh ĐH, CĐ của Công an TP Quy Nhơn nhận tin báo về 1 vụ mất xe mô tô. Khoảng 20 giờ 45, Nguyễn Thanh Nam, sinh năm 1987, ở Nhơn Hòa, An Nhơn, điều khiển xe mô tô Sirius màu trắng, biển kiểm soát 81G1-084.93 đến công viên gần eo biển uống nước mía. Khoảng 1 tiếng sau, anh Nam phát hiện chiếc xe “không cánh mà bay”. Anh Nam đã được hướng dẫn đến Công an phường Nguyễn Văn Cừ để làm đơn báo mất.
NGUYỄN VĂN TRANG