100 giáo viên tiếng Anh THCS sẽ được Hội đồng Anh (British Council) tập huấn
Lớp tập huấn dự kiến được tổ chức vào ngày 2.8 tại Trường ĐH Quy Nhơn. Trong đó, có 62 giáo viên đã dạy Chương trình, SGK lớp 6 theo Đề án Ngoại ngữ Quốc gia 2020 (chương trình 10 năm) trong năm học 2013-2014; 11 chuyên viên các phòng GD&ĐT (có thể cử giáo viên cốt cán thay thế); 27 giáo viên còn lại sẽ được chọn trong số các giáo viên tích cực đã tham gia nhiều công việc chuyên môn từ trước đến nay.
Nội dung tập huấn bao gồm việc sử dụng nguồn tài liệu bổ trợ cho việc giảng dạy tiếng Anh trên lớp, sử dụng phim hoạt hình trong giảng dạy và giáo dục trẻ em lứa tuổi THCS một số kiến thức cơ bản về tài chính và quản lý tài chính vào các giờ học tiếng Anh trên lớp.
MAI HOÀNG