Bạn đọc Báo Bình Định giúp đỡ những người có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn
Qua các thông tin về những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, trên mục “Nhịp cầu nhân ái” Báo Bình Định, bạn đọc và những người hảo tâm đã nhờ tòa soạn chuyển tiền giúp đỡ, gồm:
* Chị Châu Ngọc Cẩm, 96 Ngô Mây, TP Quy Nhơn giúp cháu Tạ Thị Hương Lý, khối Thiết Đính Nam, thị trấn Bồng Sơn, huyện Hoài Nhơn, bị bại não 800 ngàn đồng; giúp ông Nguyễn Đảm, thôn Quang Nghiễm, xã Mỹ Châu, huyện Phù Mỹ, bị tai biến 800 ngàn đồng; giúp chị Phan Thị Huệ, xã Ân Phong, huyện Hoài Ân, cả 2 vợ chồng đều mắc bệnh hiểm nghèo 800 ngàn đồng.
* Chị Đỗ Thị Mỹ Hằng, 246 Phan Bội Châu, TP Quy Nhơn giúp chị Phan Thị Huệ, xã Ân Phong, huyện Hoài Ân 300 ngàn đồng.
* Anh Lê Quang Sơn, 138 Tăng Bạt Hổ, TP Quy Nhơn giúp 4 anh em Lê Văn Hải, thôn Mỹ Đức, xã Ân Mỹ, huyện Hoài Ân, cha mẹ chết sớm 300 ngàn đồng; giúp cháu Lê Đức Duy, thôn Phụng Du 1, xã Hoài Hảo, huyện Hoài Nhơn, bệnh ung thư mông 300 ngàn đồng; giúp chị Nguyễn Thị Lành, khối 7, thị trấn Tam Quan, huyện Hoài Nhơn, bị ung thư vú 300 ngàn đồng; giúp chị Phạm Thị Mận, thôn Tân Xuân, xã Cát Hanh, huyện Phù Cát, bị động kinh té ngã vào lửa gây bỏng nặng 300 ngàn đồng.
* Anh Nguyễn Lâm, 138 Tăng Bạt Hổ, TP Quy Nhơn giúp 4 anh em Lê Văn Hải, huyện Hoài Ân 200 ngàn đồng; giúp cháu Lê Đức Duy, huyện Hoài Nhơn, bệnh ung thư mông 200 ngàn đồng; giúp chị Nguyễn Thị Lành, huyện Hoài Nhơn, bị ung thư vú 200 ngàn đồng; giúp chị Phạm Thị Mận, huyện Phù Cát, bị bỏng nặng 200 ngàn đồng.
Thay mặt những người có hoàn cảnh khó khăn, Báo Bình Định trân trọng cảm ơn những nhà hảo tâm giúp đỡ đồng bào mình. Số tiền của các nhà hảo tâm thông qua “Nhịp cầu nhân ái”, Báo Bình Định đã và đang chuyển đến người được giúp đỡ.
B.B.Đ