SINH VIÊN TRƯỜNG ĐH CHEJU HALLA:
Tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa tại Bình Định
(BĐ) - Đoàn sinh viên của Đại học Cheju Halla (Hàn Quốc) do Giáo sư Kang Sunjoo - Giám đốc Trung tâm hỗ trợ phát triển hợp tác quốc tế CIDA - dẫn đầu vừa đến thăm Làng Trẻ em SOS Quy Nhơn, Trường Tiểu học Quang Trung (TP Quy Nhơn) và BVĐK khu vực Phú Phong (bệnh viện được xây dựng và tài trợ bởi quỹ KOICA, Hàn Quốc). Cùng tham dự có một số sinh viên Trường ĐH Y dược Huế.
Tại các nơi này, ngoài vui chơi sinh hoạt với các em nhỏ, tặng nhiều phần quà có ý nghĩa, các sinh viên Việt - Hàn còn dành thời gian giáo dục sức khỏe về vệ sinh bàn tay, chăm sóc răng miệng, tăng cường dinh dưỡng cho các em. Đồng thời, tổ chức giao lưu văn hóa thông qua các hình thức dạy võ Taekwondo và tiếng Hàn cho trẻ em và người dân địa phương; tìm hiểu văn hóa hai nước thông qua hội thi nấu ăn, âm nhạc.
Hoạt động này đã để lại ấn tượng tốt cho các sinh viên cũng như người dân địa phương, góp phần nâng cao sức khỏe cộng đồng cho người dân và tăng cường tình hữu nghị giữa 2 nước Việt Nam - Hàn Quốc.
BÌNH PHƯƠNG