Bắt đối tượng truy nã
Lúc 19 giờ 30 ngày 21.4, Công an huyện Tuy Phước đã bắt Lê Văn Phúc (SN 1996, ở thôn Cảnh An 1, xã Phước Thành, Tuy Phước) bị Cơ quan cảnh sát điều tra Công an huyện Tuy Phước truy nã vào ngày 1.4.2013.
Trước đó, tối 27.7.2012, do mâu thuẫn giữa thanh niên 2 địa phương, Phúc cùng 7 đối tượng khác dùng hung khí chặn đánh anh Trương Văn Trình (SN 1991, ở Cảnh An 2, xã Phước Thành) gây thương tích 11%. Sau khi có kết quả giám định tỷ lệ thương tật của pháp y tỉnh, Cơ quan cảnh sát điều tra Công an huyện Tuy Phước đã khởi tố bắt tạm giam 7 đối tượng, riêng Phúc bỏ trốn bị truy nã đến nay mới sa lưới.
Hai Thắng