Kiểm tra công tác phòng cháy chữa cháy tại các đơn vị y tế
(BĐ) - Để chủ động phòng ngừa, giảm thiểu thiệt hại về sức khỏe và tài sản từ các vụ cháy nổ xảy ra, Sở Y tế vừa có văn bản yêu cầu các đơn vị trực thuộc khẩn trương thực hiện một số nhiệm vụ cấp bách liên quan đến công tác phòng cháy chữa cháy. Cụ thể, phối hợp với Cảnh sát phòng cháy chữa cháy địa phương thành lập đoàn kiểm tra và tiến hành kiểm tra công tác phòng cháy chữa cháy tại đơn vị, các trạm y tế để phát hiện và khắc phục kịp thời những thiếu sót có thể dẫn tới cháy nổ. Qua đó xây dựng, bổ sung phương án phòng cháy, chữa cháy tại đơn vị.
Sở Y tế sẽ thành lập đoàn kiểm tra và tổ chức kiểm tra công tác phòng cháy chữa cháy tại một số đơn vị trọng điểm có nguy cơ cháy nổ cao. Hoạt động kiểm tra sẽ tiến hành từ nay đến hết ngày 10.8.
BÌNH PHƯƠNG