Giúp cháu bé mắc bệnh nan y
Anh Mai Xuân Lộc (SN 1968) và chị Nguyễn Thị Duyên (SN 1981, ở thôn Lý Hưng, xã Nhơn Lý, TP Quy Nhơn) có 3 con còn nhỏ, thuộc hộ nghèo; trong đó, có cháu nhỏ nhất là Mai Hưng Phát (sinh tháng 3.2013) bị ung thư mắt từ khi mới lọt lòng. Gia đình đã đưa cháu vào Bệnh viện Mắt TP Hồ CHí Minh chữa trị. Hiện cháu đã phẫu thuật lấy đi con mắt bên trái. Từ đó đến nay điều trị đã 2 năm, cứ 25 ngày là vào TP. HCM để hóa trị con mắt còn lại. Mỗi lần đi lại chi phí tốn kém khoảng hơn 3 triệu đồng.
Trong khi anh Lộc đang mắc bệnh cao huyết áp không làm lụng được gì, chị Duyên thì mua bán nhỏ lặt vặt, không đủ đắp đổi miếng ăn cho gia đình, nên việc tiếp tục chữa trị cho cháu Hưng là rất khó khăn.
NGUYỄN HƯƠNG GIANG
Mọi sự giúp đỡ của các nhà hảo tâm xin liên hệ địa chỉ anh Lộc, chị Duyên; hoặc Báo Bình Định, địa chỉ 84 Phạm Hùng, TP Quy Nhơn, ĐT: 056 3813573.