BĐBP Bình Định và UBMT TQVN tỉnh:
Hỗ trợ 100 triệu đồng xây nhà Đại Đoàn kết cho 4 hộ nghèo
Thực hiện chương trình “Mái ấm cho người nghèo nơi biên giới, hải đảo” và mô hình giúp dân “Xây dựng nhà Đại đoàn kết cho người nghèo khu vực biên giới biển”, ngày 23.7 BĐBP Bình Định phối hợp với UBMT Tổ quốc Việt Nam tỉnh tổ chức Lễ trao nhà Đại đoàn kết cho các hộ: ông Phan Tấn Hùng ở thôn Vinh Quang 2, xã Phước Sơn, huyện Tuy Phước; bà Nguyễn Thị Cầy thôn Vĩnh Lợi, xã Mỹ Thành, huyện Phù Mỹ; ông Đồng Trình Chờ thôn Tân Phụng 1, xã Mỹ Thọ, huyện Phù Mỹ; bà Đào Thị Huệ thôn Tăng Long 2, xã Tam Quan Nam, huyện Hoài Nhơn. Mỗi căn nhà trên được BĐBP Bình Định và UBMT Tổ quốc Việt Nam tỉnh hỗ trợ 25 triệu đồng.
Tin, ảnh: Thanh Bình