Ra quân tuyên truyền lưu động về an toàn giao thông
(BĐ)- Sáng 26.7, tại phường Trần Quang Diệu, TP Quy Nhơn, Ban Thường vụ Đảng ủy khối Doanh nghiệp tỉnh và Ban An toàn giao thông tỉnh phối hợp tổ chức Lễ ra quân diễu hành, cổ động tuyên truyền lưu động về an toàn giao thông. Tham gia lễ diễu hành có trên 300 cán bộ, công nhân viên chức của các đơn vị thuộc Đảng ủy khối.
Hoạt động này nhằm nâng cao nhận thức và trách nhiệm của mọi người trong thực hiện nghiêm chỉnh Luật Giao thông đường bộ và các Nghị định của Chính phủ về đảm bảo trật tự ATGT; phấn đấu giảm tai nạn giao thông, trọng tâm là giảm tai nạn mô tô, xe máy, góp phần nâng cao ý thức chấp hành pháp luật của cán bộ, công chức, viên chức, người lao động; từng bước xây dựng và hình thành văn hóa giao thông của mọi người dân.
K.ANH