NHÓM THIỆN NGUYỆN THIỆN TÂM:
Hơn 42,7 triệu đồng dành tặng người mù
(BĐ) - Nhân dịp lễ Vu lan (Rằm tháng Bảy âm lịch), nhóm thiện nguyện Thiện Tâm đã tổ chức quyên góp kinh phí để thực hiện một số hoạt động từ thiện xã hội trên địa bàn tỉnh. Đến nay, số tiền quyên góp được đã lên đến trên 80 triệu đồng. Nhóm quyết định dành hơn 42,7 triệu đồng để tặng quà cho 142 người mù ở huyện An Lão, Hoài Ân và Vĩnh Thạnh. Số tiền còn lại được dùng để tổ chức bữa ăn từ thiện tại Trung tâm Nuôi dưỡng người tâm thần Hoài Nhơn và tặng quà cho một số gia đình nghèo.
Chị Hà My, đại diện nhóm thiện nguyện Thiện Tâm cho biết, hoạt động tặng quà cho người mù tại An Lão và Hoài Ân đã được thực hiện vào ngày 27.7. Nhóm sẽ tổ chức bữa ăn từ thiện tại Trung tâm Nuôi dưỡng người tâm thần Hoài Nhơn vào ngày 3.8 và tặng quà cho người mù ở Vĩnh Thạnh vào ngày 9.8.
BÌNH PHƯƠNG