Giải bóng chuyền nam vô địch TX An Nhơn năm 2023:
Đội bóng chuyền nam phường Nhơn Thành giành giải nhất
(BĐ) - Chiều 29.4, tại Nhà thi đấu TX An Nhơn (phường Bình Định, TX An Nhơn), UBND thị xã bế mạc giải bóng chuyền nam vô địch TX An Nhơn năm 2023.
Đội bóng chuyền nam phường Nhơn Thành đạt giải nhất. Ảnh: AN
Giải bóng chuyền nam vô địch thị xã lần này quy tụ 19 đội bóng với hơn 200 VĐV tham gia đến từ các xã, phường, đơn vị. Qua 3 ngày tranh tài (từ ngày 27 - 29.4), các đội đã thi đấu sôi nổi, quyết liệt với tinh thần đoàn kết, trung thực, cao thượng. Các VĐV đã cống hiến cho khán giả nhiều pha bóng đẹp, thu hút đông đảo cổ động viên đến xem và cổ vũ.
Kết thúc giải đấu, Ban tổ chức đã trao giải nhất cho đội bóng chuyền nam phường Nhơn Thành; giải nhì thuộc về đội bóng chuyền nam phường Đập Đá; đội bóng chuyền nam Trường THPT số 1 An Nhơn và Trường THPT số 2 An Nhơn đồng hạng ba.
Giải bóng chuyền nam vô địch TX An Nhơn năm 2023 là hoạt động thể thao thiết thực hưởng ứng cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”, qua đó tạo không khí vui tươi, sôi nổi, tăng cường đoàn kết, gắn bó giữa các địa phương, đơn vị; đồng thời, là dịp để các đội bóng học hỏi, trao đổi kinh nghiệm trong thi đấu, góp phần thúc đẩy phong trào thể thao ngày càng phát triển. Đây cũng là hoạt động chào mừng kỷ niệm 48 năm Ngày giải phóng hoàn toàn miền Nam, thống nhất đất nước (30.4) và ngày Quốc tế lao động (1.5).
AN NHIÊN