Trộm lại viếng nhà chùa
Lúc 11giờ 30 ngày 2.8, vừa đi cúng về, ông Võ Ngọc Chấn, pháp danh Quảng Nghiêm trụ trì chùa Thiên Ấn ở thôn Chánh Hữu, xã Cát Chánh, huyện Phù Cát phát hiện cửa chánh điện bị cạy.
Khi mở tủ, ông phát hiện bị mất 15 chỉ vàng hiệu SJC và gần 47 triệu đồng. Công an huyện Phù Cát đang tiến hành khám nghiệm hiện trường và triển khai lực lượng điều tra làm rõ.
Đây là vụ trộm đột nhập chùa thứ 2 ở huyện Phù Cát trong thời gian gần đây.
D. NHÂN