QUỸ BẢO TRỢ TRẺ EM TỈNH:
Trao 117 suất học bổng cho trẻ vượt khó học giỏi
(BĐ) - Sáng 5.8, Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh (thuộc Sở LĐ-TB&XH) phối hợp với UBND huyện Hoài Nhơn tổ chức Lễ trao học bổng cho 117 trẻ em vượt khó học giỏi năm 2014 của các huyện: An Lão, Hoài Ân, Hoài Nhơn, Phù Mỹ.
Trong đó, 84 em được nhận học bổng của Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh; 13 em nhận được học bổng của Tổng Công ty CP may Nhà Bè; 7 em nhận được học bổng của Bảo Việt Nhân thọ Bình Định với mức 1 triệu đồng/em; 13 em được nhận tặng phẩm của Tổng Công ty CP may Nhà Bè gồm 1 xe đạp trị giá 1,3 triệu đồng và đồ dùng học tập (gồm cặp, vở) trị giá 200 ngàn đồng.
Dịp này, Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh còn tặng cặp sách trị giá 150 ngàn đồng cho 104 em.
Đây là một trong những hoạt động thường niên của Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh nhằm giúp trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn vươn lên trong học tập và cuộc sống.
NGUYỄN MUỘI