Nhiều tổ chức, đơn vị giúp đỡ đồng bào nghèo, gặp khó khăn
* Sáng 9.8, Nhóm từ thiện Thiện Tâm (TP Quy Nhơn) phối hợp Hội Người mù tỉnh Bình Định đi thăm và tặng 40 suất quà (trị giá hơn 300 ngàn đồng/suất) cho người mù ở huyện Vĩnh Thạnh. Trước đó, Nhóm đã đi thăm và tặng 102 suất quà cho các đối tượng có hoàn cảnh khó khăn ở huyện Hoài Ân và An Lão. Tổng trị giá hơn 30 triệu đồng.
LONG VŨ
* Hội Nạn nhân chất độc da cam/Dioxin TP Quy Nhơn đã tổ chức thăm và tặng quà (300 ngàn đồng đến 500 ngàn đồng/suất) cho 50 nạn nhân và gia đình có người thân bị nhiễm chất độc da cam/Dioxin ở TP Quy Nhơn. Ngoài ra, Hội còn hỗ trợ 83 suất quà (50.000 đến 200 ngàn đồng/suất) để các phường tặng cho nạn nhân và gia đình có người thân bị nhiễm chất độc da cam/ Dioxin tại địa phương.
AN NAM
* Sáng 9.8, CLB Thiện nguyện Cầu Vồng đã đến thăm và trao 3 triệu đồng cho cháu Hoàng Thị Cẩm Ly - học sinh lớp 8, đang sống với bà ngoại (80 tuổi ở tại thôn Hà Tây, xã Ân Tường Tây, huyện Hoài Ân); trao tặng gia đình anh Tạ Quốc Tuấn (ở thôn Trí Tường, xã Ân Tường Đông, huyện Hoài Ân) 1,1 triệu đồng do bạn đọc Báo Bình Định gửi ủng hộ.
NGUYỄN HƯƠNG GIANG
* Ngày 9.8, Chi đoàn Hội LHPN tỉnh phối hợp Chi đoàn Sở KH&CN, Chi đoàn Ngân hàng Phát triển Việt Nam - chi nhánh Bình Định, Đoàn cơ sở Hải đoàn 48 và Hội LHPN huyện Hoài Nhơn đi thăm tặng 3 suất quà (200 ngàn đồng/suất), thuốc chữa bệnh cho cán bộ chiến sĩ Đồn Biên phòng Tam Quan Nam; tặng 2 suất quà (1 triệu đồng/suất) cho con cán bộ chiến sĩ có hoàn cảnh khó khăn; tặng 30 suất quà (mỗi suất quà gồm vở học và 150 ngàn đồng) cho học sinh vượt khó học giỏi tại các xã: Hoài Thanh, Hoài Hương, Hoài Hải, Hoài Mỹ, Tam Quan Nam và Tam Quan Bắc…
THÁI NGÂN