Nhân viên bảo vệ bị trùm bao bố
Sáng 11.8, sau khi vết thương ổn định, anh Lê Văn Chương (50 tuổi, ở KV11, phường Ngô Mây, TP Quy Nhơn) nhân viên bảo vệ Trung tâm Thương mại An Phú Thịnh Quy Nhơn đã đến các cơ quan chức năng báo cáo đề nghị điều tra làm rõ việc anh bị một số người trùm bao bố đánh bị thương. Anh Chương trình bày, do nhiều lần nhắc nhở và đuổi nhóm thanh thiếu niên thường tụ tập cả đêm xung quanh vỉa hè An Phú Thịnh nên bị họ thù hằn. Lúc 2 giờ 30 ngày 10.8, sau khi tuần tra xung quanh, anh Chương ngồi nghỉ trên vỉa hè gần ngã ba đường Tăng Bạt Hổ - Trần Quý Cáp thì bị trùm bao bố và sau đó bị đánh tới tấp. Anh Chương la to, một lúc sau vùng ra được thì thấy nhóm người giấu mặt đó cầm cây bỏ chạy và nhanh chóng mất dạng trong bóng đêm. Hậu quả, anh Chương bị rách chân mày mắt phải, khâu 4 mũi và nhiều chỗ khác trên người như đầu, mặt, lưng… bị đánh sưng, bầm.
NGUYỄN HƯƠNG