Tặng quà cho học sinh có hoàn cảnh khó khăn
(BĐ) - Ngày 10.8, tại xã Canh Thuận, huyện Vân Canh, Huyện đoàn Phù Mỹ và Đoàn xã Canh Thuận đã tổ chức Lễ kết nghĩa. Nhân dịp này, Huyện đoàn Phù Mỹ đã tổ chức khám bệnh, phát thuốc miễn phí cho 50 hộ gia đình chính sách, gia đình khó khăn và tặng 10 suất quà cho các em học sinh nghèo xã Canh Thuận. Tổng trị giá của hoạt động là 10 triệu đồng.
Cùng ngày, Xã đoàn Mỹ Châu, huyện Phù Mỹ tổ chức Hội trại “Thắp lửa truyền thống” năm 2014, với sự tham gia của trên 150 ĐVTN địa phương. Hội trại diễn ra trong 2 ngày với nhiều nội dung như: trò chơi dân gian, giao lưu tìm hiểu kiến thức, trích Quỹ “Mỗi ngày trao một ước mơ” tặng 29 suất quà (trị giá 2,9 triệu đồng) cho các em học sinh nghèo, con gia đình chính sách vượt khó vươn lên trong học tập.
HỒNG PHÚC