Tập trung làm rõ vụ chết người
Tối 10.9, người dân phát hiện trên tuyến ĐH 33 (thuộc thôn K3, xã Vĩnh Sơn, huyện Vĩnh Thạnh), gần khu nghĩa địa thôn K3 có 1 chiếc xe máy nằm bên gốc cây. Cách đó khoảng 3 m có một người đàn ông nằm bất động dưới mương nước. Sau khi nhận được tin báo, CA huyện Vĩnh Thạnh xác định nạn nhân là Đ.C.M. (SN 2000, ở thôn K4, xã Vĩnh Sơn).
Theo kết quả xác minh ban đầu, chiều 10.9, gia đình anh M. tổ chức uống rượu với sự tham gia của một số người làm công cho gia đình. Đến khoảng 19 giờ cùng ngày, anh M. điều khiển xe máy, cùng một số người khác đến đánh bida tại thôn K3 (xã Vĩnh Sơn). Đến khoảng 20 giờ, anh M. đi về trước. Sau đó, bạn bè của M. liên lạc nhưng không được nên tổ chức đi tìm, cùng người dân phát hiện M. đã chết. Vụ việc đang được điều tra.
N.GIANG