Một câu xưng anh, 2 người nhập viện
Ngày 15.8, anh Hồ Mạnh (SN 1994, ở xã Hoài Hải, Hoài Nhơn) được cấp cứu, điều trị tại BVĐK tỉnh và anh Lê Văn Khởi (SN 1990, ở xã Ân Phong, huyện Hoài Ân) cũng được cấp cứu, điều trị tại BVĐK khu vực Bồng Sơn, Hoài Nhơn. Khoảng 21 giờ 30 ngày 14.8, anh Mạnh và anh Khởi cùng một số bạn bè rủ nhau ra hồ tôm tại cồn Vàng thuộc địa phận thôn Kim Giao Thiện, xã Hoài Hải, Hoài Nhơn ăn nhậu. Rượu vào lời ra, anh Mạnh xưng anh, gọi Khởi bằng em bị Khởi chửi “bố láo” nên 2 bên xảy ra mâu thuẫn dẫn đến đánh nhau. Hậu quả, Mạnh dùng gạch đánh Khởi bị trọng thương và Khởi dùng dao đâm Mạnh một nhát vào mặt thí mạng.
Bảo Văn