Tin vắn
* Hội LHPN tỉnh tổ chức hội nghị tập huấn nâng cao năng lực tổ chức vận hành mô hình Địa chỉ tin cậy, sáng 27.10. Các học viên được cung cấp nhiều kiến thức, kỹ năng liên quan đến phòng ngừa bạo lực gia đình, bạo lực trên cơ sở giới; Luật phòng, chống bạo lực gia đình; Luật Trẻ em; kỹ năng nhận diện, phát hiện, tiếp cận người bị bạo lực và người có hành vi bạo lực. Ngoài ra, các học viên còn được cung cấp kiến thức, hướng dẫn kỹ năng xây dựng gia đình hạnh phúc.
NGỌC TÚ
* Hội CCB tỉnh cùng Công ty CP Phú Tài phối hợp với Hội CCB huyện An Lão tổ chức trao tặng 4 con bò và 1 con trâu giống sinh sản cho 5 hội viên CCB nghèo trên địa bàn xã An Quang, sáng 27.10. Mỗi con bò, trâu trị giá 10 triệu đồng, do Công ty CP Phú Tài hỗ trợ.
ĐĂNG KHẢNH
* Sáng 27.10, Hội CTĐ xã Ân Phong (huyện Hoài Ân) phối hợp với các hội, đoàn thể xã trao số tiền 25 triệu đồng hỗ trợ hộ bà Huỳnh Thị Đức (thôn An Hòa, xã Ân Phong) là người khuyết tật câm, điếc, có hoàn cảnh khó khăn, để sửa chữa lại nhà ở. Dịp này, Hội CTĐ xã cũng trao thêm 1 suất quà trị giá 1,5 triệu đồng.
NGỌC HUY
*180 thuyền trưởng, chủ tàu ở TX Hoài Nhơn và một số cán bộ làm việc tại những đơn vị có liên quan của ngành nông nghiệp đã tham gia lớp tập huấn hướng dẫn ghi nhật ký khai thác thủy sản, chứng nhận, xác nhận theo Luật Thủy sản 2017, do Cục Thủy sản (Bộ NN&PTNT) phối hợp với Chi cục Thủy sản (Sở NN&PTNT) tổ chức ngày 27.10, tại phường Tam Quan Bắc, TX Hoài Nhơn.
ÁI TRINH
* Từ ngày 24 - 27.10, Hội Nông dân huyện Tây Sơn tổ chức ra mắt 3 tổ hội nông dân nghề nghiệp với 41 thành viên, gồm: Tổ trồng cây có múi tại xã Bình Tường, Tổ trồng cây cảnh tại xã Bình Hòa, Tổ nuôi heo thịt tại xã Tây Vinh. Sau khi ra mắt, các thành viên tổ hội được tập huấn kỹ thuật xây dựng mô hình và tham quan thực tế mô hình.
VÕ MỸ HẠNH
* Ngày 26.10, Hội Nông dân huyện Phù Mỹ phối hợp với Hội Nông dân các xã tổ chức ra mắt chi hội nông dân nghề nghiệp Trồng cây đậu phộng thôn Vĩnh Bình, xã Mỹ Phong và tổ hội nông dân nghề nghiệp Nuôi bò lai sinh sản thôn 8 Tây, xã Mỹ Thắng.
THANH TRỌN