Bắt một đối tượng bị truy nã
Ngày 21.8, Phòng cảnh sát điều tra tội phạm về trật tự xã hội - CA Bình Định đã bắt được Nguyễn Văn Thanh (SN 1990, trú thôn Bình Sơn, xã Ân Nghĩa, huyện Hoài Ân) - đối tượng có lệnh truy nã đang lẩn trốn tại huyện Tuy Phước, chuyển giao cho Công an huyện Phù Mỹ xử lý.
Trước đó, ngày 20.3, Thanh lấy trộm 2 máy bơm nước của ông Nguyễn Tấn Phong (trú thôn Đại Thuận, xã Mỹ Hiệp, huyện Phù Mỹ). Khi Thanh dùng cờ lê tháo rời để mang đi tiêu thụ thì bị người dân phát hiện báo cho cơ quan công an. Trong quá trình điều tra, Nguyễn Văn Thanh bỏ trốn và bị cơ quan cảnh sát điều tra Công an huyện Phù Mỹ ra quyết định truy nã.
Trước đó, cuối năm 2012 Thanh lấy trộm tài sản của Viện Khoa học kỹ thuật nông nghiệp duyên hải Nam Trung Bộ và đã bị TAND thị xã An Nhơn xử phạt 4 tháng tù giam.
TRIỀU SƠN