Bạn đọc Báo Bình Định giúp đỡ những người có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn
Qua các thông tin về những hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, trên mục “Nhịp cầu nhân ái” Báo Bình Định, bạn đọc và những người hảo tâm đã nhờ tòa soạn chuyển tiền giúp đỡ, gồm:
* Cô Năm, nhà ở đường Trần Thị Kỷ, TP Quy Nhơn giúp cháu Trần Như Lai, thôn Tường Sơn, xã Hoài Sơn, huyện Hoài Nhơn, bệnh bại não 500 ngàn đồng; giúp cháu Lý Xuân Đông, ở số 7/25 Ngô Thì Nhậm, phường Đập Đá, bệnh ung bướu 500 ngàn đồng;
* Hội Từ thiện Tâm Bồ Đề, 484 Trần Hưng Đạo, TP Quy Nhơn giúp 4 anh em của Lê Văn Hải, thôn Mỹ Đức, xã Ân Mỹ, huyện Hoài Ân, mồ côi cha mẹ, ở với bà nội 6 triệu đồng (trong đó: chị Hải Lệ giúp 300 ngàn đồng; Lưu Hằng giúp 500 ngàn đồng; Trịnh Huyền giúp 500 ngàn đồng; bạn đọc ở TP HCM giúp 500 ngàn đồng; Hội Tâm Bồ Đề giúp 1 triệu đồng; vợ chồng Tuần Trần, Việt kiều Thụy Điển giúp 2 triệu đồng; My Trần giúp 500 ngàn đồng; Shop Tiểu Bôi giúp 200 ngàn đồng; Phượng Vỹ giúp 500 ngàn đồng);
* Bạn đọc phường Trần Quang Diệu, TP Quy Nhơn giúp anh Nguyễn Văn Trưởng, thôn Nghĩa Lộc, xã Mỹ Lộc, huyện Phù Mỹ bị tai nạn lao động, liệt đốt sống 400 ngàn đồng; giúp ông Võ Hiệu, xóm Thanh Tân, thôn Phụng Du 2, xã Hoài Hảo, huyện Hoài Nhơn, có 2 con bệnh tật 400 ngàn đồng; giúp anh Nguyễn Khoa, xóm 2, thôn Phú Thọ, xã Tây Phú, huyện Tây Sơn, vợ chết, nuôi 2 con nhỏ 400 ngàn đồng; giúp cháu Mai Anh Duy, thôn Định Trị, xã Hoài Mỹ, huyện Hoài Nhơn, bệnh bại não 400 ngàn đồng;
* Cô Tuyết, 86 Lê Hồng Phong, TP Quy Nhơn giúp cháu Trần Như Lai, xã Hoài Sơn, huyện Hoài Nhơn, bệnh bại não 300 ngàn đồng;
* Chị Lưu Nguyễn Thanh Dung giúp cháu Huỳnh Nguyễn Thanh Trúc, xóm 12, thôn Mỹ Bình 2, xã Hoài Phú, huyện Hoài Nhơn, bệnh tim bẩm sinh 200 ngàn đồng;
Thay mặt những người có hoàn cảnh khó khăn, Báo Bình Định trân trọng cảm ơn những nhà hảo tâm giúp đỡ đồng bào mình. Số tiền của các nhà hảo tâm thông qua “Nhịp cầu nhân ái”, Báo Bình Định đã và đang chuyển đến người được giúp đỡ.
B.B.Đ