Đảm bảo trật tự ATGT dịp lễ 2.9 và khai giảng năm học mới
(BĐ)- Đây là chỉ đạo của UBND tỉnh tại Văn bản số 2756 ra ngày 28.8. Theo đó, UBND tỉnh yêu cầu CA tỉnh, Sở GTVT và các địa phương trong tỉnh chỉ đạo các lực lượng chức năng ra quân ứng trực, đảm bảo trật tự ATGT trên các tuyến đường, đặc biệt ở các tuyến giao thông trọng điểm và khu vực có nguy cơ ùn tắc cao trong dịp nghỉ lễ Quốc khánh 2.9; tăng cường tuần tra kiểm soát lưu động, xử lý nghiêm các hành động quá khích, vi phạm trật tự ATGT như lạng lách, đánh võng, chở quá người quy định… Đối với các nhà xe, nghiêm cấm hành vi tự động nâng giá cước và chỉ được sử dụng các phương tiện đủ tiêu chuẩn an toàn kỹ thuật để lưu hành.
UBND tỉnh cũng yêu cầu Sở GD&ĐT chỉ đạo các trường học tăng cường công tác giáo dục kiến thức ATGT và văn hóa ATGT cho học sinh- sinh viên ngay từ đầu năm học 2014-2015; ký cam kết với gia đình, học sinh- sinh viên chấp hành các quy định về ATGT, đồng thời phối hợp với chính quyền địa phương triển khai các biện pháp ATGT ngay khu vực cổng trường, không để ùn tắc giao thông.
THU HÀ