2 anh em cùng bị đánh
Sáng 4.9, anh Nguyễn Huy Hoàng (22 tuổi, ở thôn Bình An 2, xã Phước Thành, huyện Tuy Phước) đang cấp cứu tại BVĐK tỉnh trong tình trạng đa chấn thương do bị đánh đã qua cơn nguy kịch, được chuyển sang điều trị tại Khoa ngoại chấn thương.
Tối 3.9, anh Hoàng từ Trung tâm Y tế Tuy Phước về gần đến nhà thì bị một nhóm trên 10 thanh niên lạ mặt chặn đường đánh, khi có người phát hiện tri hô chúng mới bỏ chạy.
Trước đó, khoảng 21 giờ ngày 2.9, Nguyễn Minh Vũ (18 tuổi, em ruột Hoàng) cùng bạn bè đi chơi, bị 5 thanh niên, trong đó có một người tên Vũ ở thị trấn Diêu Trì, huyện Tuy Phước dẫn xuống gầm cầu Diêu Trì đánh. Hậu quả Nguyễn Minh Vũ bị nhiều vết thương trên người, trong đó có một vết tét đầu chảy máu, hiện đang cấp cứu điều trị tại Trung tâm Y tế Tuy Phước. Gia đình của Hoàng, Vũ đã gửi đơn đến CA xã Phước Thành đề nghị điều tra xử lý vụ việc.
NGUYỄN HƯƠNG