Đồng chí Nguyễn Thanh Tùng đi thăm các gia đình chính sách ở huyện Phù Cát
(BĐ) - Nhân kỷ niệm 38 năm ngày Giải phóng hoàn toàn miền Nam, thống nhất đất nước (30.4.1975- 30.4.2013), ngày 27.4, đồng chí Nguyễn Thanh Tùng - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, chủ tịch HĐND tỉnh đã đi thăm một số gia đình chính sách tiêu biểu ở huyện Phù Cát, cùng đi có lãnh đạo các ban, ngành của tỉnh và địa phương.
Tại các gia đình đến thăm, đồng chí Nguyễn Thanh Tùng biểu dương nỗ lực của các gia đình chính sách luôn vươn lên trong lao động, học tập, đem lại cuộc sống ấm no cho gia đình, góp phần vào sự phát triển của địa phương, xứng đáng là những tấm gương sáng đối với nhân dân địa phương. Phó Bí thư Nguyễn Thanh Tùng đề nghị chính quyền huyện Phù Cát tiếp tục quan tâm đến đời sống các gia đình chính sách trên địa bàn.
Các gia đình chính sách đã bày tỏ lòng biết ơn lãnh đạo Đảng, Nhà nước và cá nhân đồng chí Nguyễn Thanh Tùng đã quan tâm đến đời sống của họ, xem đó là nguồn cổ vũ, động viên to lớn giúp các gia đình vượt qua khó khăn, tiếp tục đóng góp xây dựng quê hương thêm giàu đẹp.
NGỌC TÚ