Trường THPT số 2 Phù Mỹ: Nhiều học sinh được kết nạp Đảng
Ngày 22.6, Chi bộ Trường THPT số 2 Phù Mỹ (huyện Phù Mỹ), tổ chức lễ kết nạp đảng viên mới cho 12 đoàn viên ưu tú của nhà trường, trong đó có 1 giáo viên và 11 học sinh.
Bí thư Chi bộ Trường THPT số 2 Phù Mỹ trao quyết định kết nạp cho đảng viên mới. Ảnh: Chi bộ nhà trường cung cấp
Các học sinh được kết nạp đảng đều là những gương mặt tiêu biểu, có thành tích học tập xuất sắc, đạt giải cao tại kỳ thi học sinh giỏi các cấp, đạt danh hiệu Học sinh 3 tốt cấp trường trở lên; là gương tiêu biểu về học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; năng động, tích cực tham gia công tác Đoàn.
Năm 2024, Chi bộ Trường THPT số 2 Phù Mỹ được Huyện ủy giao chỉ tiêu kết nạp 9 đảng viên mới, đến nay đã kết nạp được 12 đảng viên.
Thầy Nguyễn Hùng Cường - Bí thư Chi bộ, Hiệu trưởng Trường THPT số 2 Phù Mỹ cho biết, trong những năm qua, chi bộ nhà trường luôn quan tâm đến công tác xây dựng Đảng, đặc biệt là công tác tạo nguồn, kết nạp đảng viên mới đối với lứa tuổi học sinh, nên nhiều năm liền, công tác kết nạp đảng viên của Chi bộ Trường THPT số 2 Phù Mỹ luôn vượt chỉ tiêu được giao.
VĂN TỐ