Bắt đối tượng vận chuyển ma túy
Khoảng 9 giờ, ngày 11.9, tại KV 5, phường Hải Cảng, TP Quy Nhơn, CA TP Quy Nhơn đã bắt quả tang đối tượng Nguyễn Thị Thu Đông (SN 1986, phường Hải Cảng) đang nhận ma túy được cất trong kiện hàng do một người lái xe ôm mang đến.
Trước đó, khoảng 8 giờ, tại bến xe khách Trung tâm Quy Nhơn, CA TP Quy Nhơn cũng đã bắt quả tang đối tượng Đặng Quốc Huy (SN 1994, thị trấn Ngô Mây, huyện Phù Cát) đang nhận gói hàng trong đó có chứa ma túy tổng hợp dạng đá (Methamphetamine), từ một xe khách chạy tuyến Quy Nhơn – TP Hồ Chí Minh.
Hiện 2 vụ việc trên đang được cơ quan chức năng điều tra làm rõ.
N.LINH