Xây dựng chuỗi sản xuất và tiêu thụ thịt heo đảm bảo an toàn thực phẩm trong và ngoài tỉnh
(BĐ) - Chiều 23.7, Hội đồng KH&CN tỉnh tổ chức nghiệm thu kết quả thực hiện đề tài xây dựng chuỗi sản xuất và tiêu thụ thịt heo đảm bảo an toàn thực phẩm trong và ngoài tỉnh, dưới sự chủ trì của Phó Giám đốc Sở KH&CN Võ Cao Thị Mộng Hoài.
Đề tài do PGS.TS Bùi Thị Nga (Học viện Nông nghiệp Việt Nam) làm chủ nhiệm, nhằm mục đích xây dựng chuỗi sản xuất và tiêu thụ thịt heo trong và ngoài tỉnh Bình Định, góp phần cung cấp thực phẩm an toàn cho người tiêu dùng, tạo cơ hội việc làm và đảm bảo sinh kế cho người lao động tham gia vào chuỗi.
Qua hơn hai năm thực hiện (từ tháng 1.2022), chủ nhiệm đề tài và nhóm nghiên cứu đã triển khai đánh giá thực trạng chuỗi sản xuất và tiêu thụ thịt heo trên địa bàn tỉnh; tiềm năng về xây dựng chuỗi sản xuất và tiêu thụ thịt heo đảm bảo an toàn thực phẩm trong và ngoài tỉnh. Đáng chú ý, nhóm nghiên cứu đề tài đã xây dựng 2 mô hình chuỗi sản xuất và tiêu thụ thịt heo đảm bảo an toàn, gồm: Mô hình chuỗi sản xuất và tiêu thụ thịt heo bảo đảm an toàn thực phẩm nội tỉnh (23 hộ chăn nuôi heo ở TP Quy Nhơn và 5 cửa hàng phân phối của chuỗi tham gia) và mô hình ngoại tỉnh (2 chuỗi heo thịt, heo sữa của hơn 20 hộ chăn nuôi và HTX chăn nuôi, dịch vụ Trần Lê, ở huyện Hoài Ân, cùng 5 cửa hàng phân phối của chuỗi tại Đà Nẵng).
Qua kết quả phân tích, đánh giá hiệu quả kỹ thuật, KT-XH và môi trường từ 2 mô hình, nhóm nghiên cứu đề xuất giải pháp về chính sách, quản lý và kỹ thuật, nhằm khuyến khích sản xuất và tiêu thụ thịt heo theo chuỗi bền vững trên địa bàn tỉnh và TP Đà Nẵng.
Kết quả, Hội đồng nghiệm thu tiến hành bỏ phiếu nghiệm thu đề tài loại: Đạt
TRỌNG LỢI