Lấy ý kiến về đề án thành lập thị xã Hoài Nhơn
Sáng 19.9, Đảng ủy thị trấn Bồng Sơn đã có cuộc họp đột xuất để triển khai lấy ý kiến về đề án thành lập thị xã Hoài Nhơn.
Thành phần tham dự 398 đảng viên trong toàn đảng bộ. Tại cuộc họp Thường trực Đảng ủy thị trấn Bồng Sơn báo cáo tóm tắt đề án 118/BC-UBND ngày 16.9.2014 của UBND huyện thành lập thị xã Hoài Nhơn cùng các căn cứ pháp lý, tiêu chuẩn và sự cần thiết thành lập thị xã.
Theo đó, thị xã Hoài Nhơn mới có diện tích tự nhiên: 42.149,53 ha; dân số: 208.895 người, gồm 17 đơn vị hành chính với 5 phường (Bồng Sơn, Tam Quan, Tam Quan Bắc, Hoài Đức, Hoài Tân) và 12 xã. Cơ quan hành chính thị xã Hoài Nhơn đặt tại trụ sở UBND huyện hiện nay. Thị trấn sẽ triển khai lấy ý kiến rộng rãi trong nhân dân bắt đầu từ tối 19.9 và kết thúc vào ngày 24.9. Sau khi tổng hợp ý kiến, UBND thị trấn sẽ trình tại kỳ họp HĐND thị trấn bất thường dự kiến sẽ tổ chức vào ngày 30.9.2014 trước khi gửi lên UBND huyện.
DIỆP BẢO SƯƠNG