Đà Nẵng tưng bừng khánh thành công trình lớn
Sáng 30.4, tại TP Đà Nẵng đã diễn ra lễ khánh thành cùng lúc 2 công trình lớn. Công trình đầu tiên là khách sạn The Sun Novotel (số 36 Bạch Đằng) do Sungroup làm chủ đầu tư.
Lãnh đạo các bộ, ngành trung ương và địa phương cắt băng khánh thành cầu và đường Nguyễn Tri Phương nối dài
Tòa nhà có quy mô 36 tầng, bao gồm khu căn hộ cao cấp, khu văn phòng, hệ thống nhà hàng sang trọng theo tiêu chuẩn quốc tế.
Ngoài ra, sáng nay Đà Nẵng cũng khánh thành dự án cầu và đường Nguyễn Tri Phương nối dài đi Hòa Quý gồm cầu Nguyễn Tri Phương, trục đường Võ Chí Công và cầu Khuê Đông. Công trình này được khởi công vào tháng 5-2011 với tổng chiều dài toàn tuyến là 6,83km, quy mô 6 làn xe và được thiết kế theo tiêu chuẩn đường phố chính đô thị thứ yếu, tốc độ thiết kế 70km/g. Tổng giá trị xây lắp dự án này trên 1.220 tỉ đồng từ nguồn vốn vay của Ngân hàng Thế giới và vốn đối ứng của thành phố Đà Nẵng.
Việc hoàn thành xây dựng tuyến đường này đã tạo nên một trục giao thông vận tải chính, quan trọng, phục vụ nhu cầu phát triển kinh tế - xã hội, mở rộng và phát triển đô thị về khu vực phía nam thành phố, góp phần hoàn chỉnh quy hoạch tổng thể hạ tầng giao thông của thành phố Đà Nẵng.
. Theo TTO