Tổ chức Afepsbrest (Pháp) tặng học bổng cho 2 học sinh Bình Định
Ngày 8.3, được sự ủy quyền của Văn phòng Tư vấn và Di truyền (Trường Đại học Y Dược Huế), đại diện Hội Chữ thập đỏ tỉnh đã trao 2 suất học bổng (2,712 triệu đồng/suất) của Tổ chức Afepsbrest (Pháp) cho 2 học sinh: Lê Thị Ly (SN 1997, ở thôn Đại Thuận, xã Mỹ Hiệp, huyện Phù Mỹ), lớp 10A1 Trường THPT Nguyễn Trung Trực, thị trấn Phù Mỹ và Võ Thị Thanh Dung (SN 1996, ở 47/1 Lương Định Của, phường Lý Thường Kiệt, TP Quy Nhơn), học sinh lớp 10A5 Trường Quốc Học Quy Nhơn.
Hai học sinh trên thuộc gia đình diện nghèo, mắc bệnh tim bẩm sinh và đã được hỗ trợ để mổ tim miễn phí. Đây là năm thứ 3 các em được nhận học bổng của Tổ chức Afepsbrest do có thành tích học tập khả quan.
TRANG XUÂN CHI