BĐBP Bình Định tổng kết chuyên án 602B
Ngày 3.5, Bộ Chỉ huy BĐBP Bình Định tổ chức Hội nghị tổng kết chuyên án 602B, do lực lượng phòng chống tội phạm ma túy BĐBP Bình Định phối hợp với lực lượng phòng chống tội phạm về ma túy Công an tỉnh Bình Định.
Phát biểu tại Hội nghị, Đại tá Đoàn Văn Nghĩa - Phó Cục trưởng Cục Phòng chống tội phạm ma túy (Bộ Tư lệnh BĐBP) biểu dương kết quả của chuyên án 602B, đánh giá cao việc phối hợp giữa hai lực lượng; đồng thời yêu cầu chỉ huy các đơn vị cần quan tâm phối hợp tốt hơn nữa trong đấu tranh phòng chống tội phạm ma túy.
Nhân dịp này, UBND tỉnh Bình Định đã tặng Bằng khen cho 1 tập thể và 2 cá nhân (ảnh), Bộ Chỉ huy BĐBP tỉnh tặng Giấy khen cho 1 tập thể và 3 cá nhân đã có thành tích xuất sắc trong chuyên án 602B, đề nghị Bộ Tư lệnh BĐBP tặng Bằng khen cho 1 tập thể, 2 cá nhân có thành tích xuất sắc trong chuyên án.
Trước đó, ngày 9.3 tại khu vực 2, phường Đống Đa, TP Quy Nhơn, cơ quan chức năng bắt quả tang 3 đối tượng: Đoàn Văn Bằng (20 tuổi), Nguyễn Thanh Trí (22 tuổi), cùng trú tại khu vực 2, phường Đống Đa, TP Quy Nhơn và Nguyễn Thanh Ngọc (19 tuổi) trú tại phường Hải Cảng, TP Quy Nhơn đang tàng trữ, vận chuyển, sử dụng ma túy trái phép. Tang vật thu giữ gồm hơn 8,8372g ma túy tổng hợp, 2 cân điện tử, 1 lọ thủy tinh dùng để sử dụng ma túy, 70 triệu đồng cùng 9 đối tượng đang sử dụng ma túy và một số tang vật khác liên quan.
Tin, ảnh: CÔNG CƯỜNG