Tọa đàm “45 năm thực hiện Di chúc của Chủ tịch Hồ Chí Minh trong cán bộ đoàn, ĐVTN”
(BĐ) - Ngày 20.10, tại xã Hoài Châu, huyện Hoài Nhơn, Tỉnh đoàn tổ chức tọa đàm “45 năm thực hiện Di chúc của Chủ tịch Hồ Chí Minh trong cán bộ đoàn, ĐVTN”. Tham dự buổi tọa đàm có 200 cán bộ đoàn, ĐVTN ở các huyện, thị xã, thành phố và đoàn trực thuộc.
Tại buổi tọa đàm, Đoàn Thanh niên Công an tỉnh, Huyện đoàn Hoài Nhơn, Đoàn khối cơ quan tỉnh, Đoàn trường ĐH Quy Nhơn tham luận với nhiều nội dung như: Thanh niên Công an thực hiện 6 điều Bác dạy Công an nhân dân; ĐVTN tham gia phát triển kinh tế xã hội, chung sức bảo vệ chủ quyền biển đảo nước ta trên biển Đông; Thanh niên công chức tình nguyện vì nhân dân phục vụ; Sinh viên với việc phấn đấu trở thành hình mẫu thanh niên Việt Nam thời kỳ mới…
Buổi tọa đàm giúp cho cán bộ đoàn, ĐVTN hiểu sâu sắc hơn giá trị tư tưởng lớn lao kết tinh trong Di chúc thiêng liêng của Chủ tịch Hồ Chí Minh, tiếp tục nỗ lực học tập, rèn luyện, quyết tâm phấn đấu thực hiện thắng lợi Di chúc của Chủ tịch Hồ Chí Minh trong giai đoạn cách mạng mới.
H.YẾN