TRƯỜNG CAO ĐẲNG NGHỀ QUY NHƠN:
Trên 90% học viên, sinh viên tốt nghiệp có ngay việc làm
(BĐ) - Sáng 20.10, Trường Cao đẳng nghề Quy Nhơn đã tổ chức Lễ khai giảng năm học 2014- 2015. Phó Chủ tịch UBND tỉnh Mai Thanh Thắng dự lễ.
Năm học 2014- 2015, nhà trường đã tuyển sinh được 1.500 học viên, sinh viên (HV, SV), trong đó có 1.100 SV cao đẳng nghề, vượt chỉ tiêu UBND tỉnh giao. Tỉ lệ HV, SV tốt nghiệp năm học
2013-2014 đạt 89%, trong đó HV, SV tốt nghiệp khá, giỏi đạt trên 30%; tỉ lệ HV, SV có việc làm ngay sau khi ra trường đạt trên 90% và có nhiều thành tích như: Nhiều HV, SV giỏi cấp trường, cấp tỉnh, cấp quốc gia; nhiều giáo viên dạy giỏi các cấp; nhiều thiết bị đồ dùng dạy học tự làm và đề tài lao động sáng tạo, là 1 trong 45 trường nghề tiêu biểu được Chính phủ lựa chọn đầu tư thành trường nghề chất lượng cao đến năm 2020.
Dịp này, nhiều tập thể và giảng viên nhà trường được nhận Bằng khen của UBND tỉnh; các đơn vị, doanh nghiệp trao nhiều suất học bổng cho các HV, SV vượt khó học giỏi, mỗi suất trị giá từ 500 ngàn đồng đến 1 triệu đồng.
Tin, ảnh: NGUYỄN PHÚC